Tư vấn luật giao thông đường bộ tại việt nam

Hãy Like để trở thành Fan của GIAO THÔNG VIỆT NAM để được tư vấn miễn phí trên Facebook.

Kính gửi Văn phòng luật sư Dragon

Cho em hỏi em đang dùng xe wave s 110, do hai chiếc gương chiếu hậu lớn nên thường vướng khi điều khiển xe,vậy em muốn thay bằng một chiếc gương cầu lồi nhỏ bên traí thôi có được không ạ? Em xin cảm ơn!

Luật sư tư vấn:

      Ban Tư vấn Công ty Luật Dragon trả lời Qúy khách hàng như sau:

Theo Điều 20 Nghị định 34/2010/NĐ-CP ngày 2/4/2010 về xử phạt hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ quy định về Xử phạt người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông.

1. Phạt tiền từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

a) Không có còi; đèn soi biển số; đèn báo hãm; gương chiếu hậu bên trái người điều khiển hoặc có nhưng không có tác dụng;

Như vậy, xe máy chỉ lắp gương chiếu hậu bên trái người điều khiển xe thì không vi phạm pháp luật. Nhưng nếu gương không có tác dụng thì vẫn vi phạm pháp luật.

 Trên đây là một số nội dung cơ bản liên quan đến yêu cầu tư vấn của Qúy Khách hàng.

Mọi yêu cầu cụ thể mời liên hệ trực tiếp:

CÔNG TY LUẬT DRAGON

Luật sư NGUYỄN MINH LONG

Địa chỉ     : P14.6, Tòa nhà VIMECO, Lô E9, đường Phạm Hùng, phường Trung Hòa, quận Cầu Giấy, TP Hà Nội.

Tel           :  04.3769.0144            Fax        : 04.3769.0142/04.3769.0143

Mobie      : 091.303.1525

E –mail   : dragonlawfirm@gmail.com

Website  : www.congtyluatdragon.com

Trân trọng sự quan tâm của Qúy khách hàng tới công ty chúng tôi!

Tags: , , ,