Văn phòng luật sư Dragon tư vấn luật giao thông đường bộ

Hãy Like để trở thành Fan của GIAO THÔNG VIỆT NAM để được tư vấn miễn phí trên Facebook.

XIN CHAO LUAT SU NGUYEN MINH LONGCÔNG TY LUẬT DRAGON HÀ NỘI,

Toi co truong hop nhu ben duoi mong luat su tu van giup:

Em trai toi di xe do me toi dung ten, trong luc luu thong thi ban cua e toi lai xe con e toi ngoi sau. Sau khi bi CSGT tuyt coi nhung xe van tiep tuc di, khong dung lai de CSGT phai duoi theo va ra van ban voi nhung loi ben duoi:

- luu thong 2 nguoi khong doi mu bao hiem
- khong giay phep lai xe
- khong chung nhan dang ky
- khong giay chung nhan bao hiem dan su
- khong chap hanh hieu lenh dung xe cua CSGT
- dieu khien xe lang lach, danh vong tren duong giao thong

hien tai CSGT dang giu 1 xe mo to va giay chung nhan dang ky

Nguoi quen cua toi da cam van ban vi pham den hoi cong an va duoc biet tong muc phat la 18-20.5tr

Voi so tien bi phat nhu vay co dung theo quy dinh khong ? chung toi khong co dieu kien de dong phat thi co bo xe luon duoc khong? Va co dieu kien nao de xin giam hinh phat khong?

E toi co noi la khong co lang lach, danh vong chi co bo chay thoi nhung khi bat duoc thi CSGT da danh nen so qua khong doc bien ban ma cu nhu vay ky ten.

Rat mong duoc su tu van cua luat su

GIA DINH XIN CHAN THANH CAM ON VĂN PHÒNG LUẬT SƯ DRAGON!

-===============================

Ban tư vấn Công ty Luật Dragon trả lời Quý khách hàng như sau:

  1. Lưu thông 2 người không đội mũ bảo hiểm;
  2. Không mang giấy phép lái xe
  3. Không mang đăng ký xe
  4. Không có giấy chứng nhận bảo hiểm dân sự
  5. Không chấp hành hiệu lệnh dừng xe của cảnh sát
  6. Điều khiển xe lạng lách đánh võng trên đường
Theo quy định tại Nghị định số 71/NĐ-CP sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 34/2010/NĐ-CP về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực Giao thông đường bộ. Những lỗi vi phạm trên bị xử phạt với mức phạt như sau:
1. Đối với hành vi vi phạm lưu thông 2 người không đội mũ bảo hiểm sẽ bị phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng ( điểm I, k Khoản 3 Điều 9)
2. Đối với hành vi vi phạm không có giấy phép lái xe sẽ bị phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 7.000.000 đồng (điểm a khoản 7 Điều 20).
3. Đối với hành vi vi phạm không có giấy phép lái xe; Không có đăng ký xe, Không có hoặc không mang bảo hiểm trách nhiệm dân sự sẽ bị phạt tiền từ 80.000 đồng đến 120.000 đồng (khoản 2 Điều 24).
4. Đối với hành vi vi phạm điều khiển xe lạng lách đánh võng trên đường sẽ bị phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 7.000.000 đồng (Điểm b khoản 7 Điều 9).
5. Đối với hành vi vi phạm điều khiển xe lạng lách, đánh võng lại không chấp hành hiệu lệnh của người thi hành công vụ sẽ bị phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 14.000.000 đồng (khoản 8 Điều 9).
Qua những quy định viện dẫn trên anh có thể tính được số tiền bị phạt. Trường hợp nếu anh không nộp phạt vi phạm hành chính, anh sẽ không được lấy xe ra, nếu quá thời hạn thực hiện nghĩa vụ nộp phạt mà anh không thực hiện, xe của anh sẽ bị bán để sung công quỹ nhà nước.
Căn cứ vào tính chất của hành vi vi phạm, cơ quan công an sẽ ra mức phạt cụ thể trong khung giới hạn luật định.
Mọi yêu cầu cụ thể mời liên hệ trực tiếp:
CÔNG TY LUẬT DRAGON TẠI HÀ NỘI
Luật sư Nguyễn Minh Long
Địa chỉ     : P14.6, Tòa nhà VIMECO, Lô E9, đường Phạm Hùng,
phường Trung Hòa, quận Cầu Giấy, TP Hà Nội.
Tel           :  04.3769.0144            Fax        : 04.3769.0142/04.3769.0143
Mobie      : 091.303.1525
E –mail   : dragonlawfirm@gmail.com
CÔNG TY LUẬT DRAGON TẠI HẢI PHÒNG
Phòng 501, Tòa Nhà Center Tower, 43 Quang Trung, Hồng Bàng, Tp Hải Phòng
Đt : 098. 301. 9109 / 0312. 600. 500
Trân trọng sự quan tâm của Qúy khách hàng tới Văn Phòng Luật Sư Dragon!
Tags: , , , ,